1. Grunnstaðlar og einkunnir (GB/T 8263 slitþolið hvítt steypujárn)
Algengar samsvarandi einkunnir fyrir iðnaðarfóður:
Cr15 → KmTBCr15Mo (15% króm mólýbden hátt króm steypujárni)
Cr20 → KmTBCr20Mo (20% krómmólýbden hátt króm steypujárn)
Cr26 → KmTBCr26 (26% hátt krómsteypujárn, lítið eða ekkert mólýbden)
Staðlað efnasamsetning (massahlutfall)
表格
| Efniseinkunn | Kr | C | Mo | Si | Mn | Óhreinindi P/S | Cr/C hlutfall |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Cr15 | 14.0~18.0% | 2.8~3.4% | 0.4~0.8% | 0.4~1.0% | 0.5~1.2% | Minna en eða jafnt og 0,05% | 4.5~6 |
| Cr20 | 18.0~22.0% | 2.7~3.3% | 0.5~1.0% | 0.4~1.0% | 0.5~1.2% | Minna en eða jafnt og 0,05% | 5~7 |
| Cr26 | 24.0~28.0% | 2.2~3.0% | 0.3~0.6% | 0.3~0.9% | 0.4~1.0% | Minna en eða jafnt og 0,04% | 6~8 |
Kjarnaregla: Hærra króminnihald myndar fleiri M₇C₃ krómkarbíð harða fasa. Cr/C hlutfall á milli 4 og 8 tryggir samræmda og samfellda dreifingu karbíðs, jafnvægi á slitþol og hörku.
2. Málmfræðileg uppbygging og vélræn eignasamanburður
Öll þrjú efnin samanstanda af hertu martensíti, M₇C₃ hörðum karbíðum og smávöldum austeníti. Örhörku karbíða nær HV1800~2200, sem þjónar sem slitþolin kjarna-beinagrind.
Árangursbreytur eftir hefðbundna hitameðferð
表格
| Árangursvísitala | Cr15 liner | Cr20 liner | Cr26 liner |
|---|---|---|---|
| Rockwell hörku HRC | 58~61 | 59~62 | 60~65 |
| Höggþol k (J/cm²) | Stærri en eða jafn og 7 | Stærri en eða jafn og 8 | Stærri en eða jafnt og 8,5 |
| M₇C₃ Karbíð rúmmálshlutfall | 22%~28% | 28%~35% | 35%~45% |
| Relative Wear Service Life (Benchmark) | 100% (tilvísun) | 140%~180% | 220%~300% |
| Rof- og tæringarþol | Meðaltal | Gott | Frábært |
| Hámarks hitaþreyta rekstrarhiti | Minna en eða jafnt og 300 gráður | Minna en eða jafnt og 350 gráður | Minna en eða jafnt og 400 gráður |
Mismunur á frammistöðurógík
Cr15: Lægsta króminnihald með minnstu karbíðum. Örlítið minni hörku en lægstur hráefniskostnaður. Tilvalið fyrir vinnuaðstæður með litlum-sliti með kostnaðarforgang.
Cr20: Jafnvægi í krómmagni með hámarksskiptum-á milli slitþols, seiglu og kostnaðar. Almennt fóðurefni sem er mikið notað í sements- og námuiðnaði.
Cr26: Hátt króminnihald eykur karbíðhlutfall til muna, skilar hörku í toppflokki, slitþol, hár-hitaþol og sýru-basaþol. Eini gallinn er hærri hráefniskostnaður.
3. Hefðbundið hitameðferðarferli (mikilvægt fyrir endingartíma)
Algjörar slökkvi- og temprunaraðferðir eru nauðsynlegar fyrir hákrómfóðringar. Þar sem-steyptar fóðringar ná aðeins HRC40~46, með slitþol minna en 60% af viðurkenndum hita-meðhöndluðum vörum.
Cr15 (KmTBCr15Mo) Slökkun: Haltu við 940 ~ 980 gráður í 2 ~ 4 klukkustundir, kældu með sérstöku slökkviefni; Hitun: Lágt -hitastig við 220~280 gráður í 3~6 klukkustundir til að létta innri streitu; Loka hörku HRC Stærri en eða jafn og 59.
Cr20 (KmTBCr20Mo) Slökkun: Haltu við 980 ~ 1030 gráður í 2 ~ 5 klukkustundir; Hitun: Lágt-hitastig við 230~290 gráður; Besta hörku HRC60~62.
Cr26 (KmTBCr26) Slökkun: Haltu við 1010~1060 gráður í 3~6 klukkustundir til að leysa upp aukakarbíð að fullu; Hitun: Haltu við 250 ~ 300 gráður í 4 ~ 8 klukkustundir; Stöðug hörku yfir HRC62. Hitastigið getur hækkað örlítið fyrir þjónustuatburðarás- við háan hita til að auka hitastöðugleika.
Tabú: Náttúruleg loftkæling og hitun yfir 400 gráður eru stranglega bönnuð, sem dregur verulega úr hörku og slitþol.
4. Viðeigandi vinnuskilyrði, búnaður og efni fyrir hverja línu
4.1 Cr15 hár króm fóður (hagkvæmur einkunn)
Viðeigandi sviðsmyndir: Lítið núningi, kúlumyllur með litlum-þvermáli, mjúk hráefni, framleiðsla með hléum. Búnaður: Lítil kúlumylla Φ Minna en eða jafnt og 2,4m, kolamylla, litlar fínn sandkrossar, lág-rofrennur Hráefni: kol, kalksteinn{3}, meðalharður, kol, kalksteinn{3} málmgrýti Kostir: Lægsti innkaupakostnaður, léttur, lítill endurnýjunarkostnaður Ókostir: Stuttur endingartími við mikla-hörku málmgrýti og samfelld full-aðgerð; Hentar ekki fyrir blautmölun með súrri slurry. Áætlaður endingartími: 3~5 ár, jafngildir aðeins 60%~70% endingartíma Cr20 fóðringa við sömu aðstæður
4.2 Cr20 High Chromium Liner (Alhliða almenna einkunn, hæsta markaðshlutdeild)
Viðeigandi sviðsmyndir: Miðlungs núningi, þurrt og blautt tvískiptur-tilgangur, staðlað vinnuskilyrði fyrir sement/námu, jafnvægi slitþol og kostnaður Búnaður: Φ2,4~3,6m sementhrámjölsmyllur, gjallmyllur, málmgrýtukúlumyllur, innri fóðringar fyrir höggkrossar, meðalstórt járnsíli, granítsíli eða granítjárn: Kvarssandur, sementsandsteinn, sandsteinn samanlagður. Kostir: Jafnvæg slitþol og hörku, þolir miðlungs högg, samhæft við þurra og blauta slípun, ákjósanlegur kostnaðarafköst Ókostir: Óæðri en Cr26 fóðringar undir ofur-harðum málmgrýti (basalt, smerilsand) og samfelld háan endingartíma er{6}}8 ár. 1,5 ~ 1,8 sinnum lengri en Cr15 liners
4.3 Cr26 hár króm fóður (hár-slitþolnar einkunn fyrir mikið slit)
Viðeigandi sviðsmyndir: Mikið slípiefni, hár hiti, súr slurry, stór-þvermálsmyllur, samfelld framleiðsla með -hörku hráefnum Búnaður: Stórar steinefnavinnslukúlumyllur Φ Stærri en eða jafnt og 3,6m, lóðréttir myllur, hár-málmmyllur, hár{{3}málmhiti, hár-tæringarbúnaður fyrir blautslípun Hráefni: Basalt, há-kísilkvars, harðmálmgrýti, há-hitaklinker, brennisteinn-sem inniheldur súr grugga. Kostir: Hámarksslitþol, yfirburða há-hitaoxunarþol, hröð oxunarþol, sýru- og basaþol, hröð slitþol gegn fitu og basa Ókostir: Hár fyrirframkaupakostnaður; Óæðri en þykkt-veggað hátt manganstál undir miklu höggi frá of stórum magnefnum. Áætlaður endingartími: 7~10 ár, 2~3 sinnum lengri en Cr15 og 1,4~1,7 sinnum lengri en Cr20 við sama rekstrarumhverfi
5. Liner Structure & Key Casting Technology
Mótunarferli: Nákvæmnissteypa úr týndum froðu eða sandsteypu úr plastefni fyrir samþætta myndun bylgjufóðra, þrepaða lyftifóðra, flata fóðra og endaloka. Cr26 efni hefur meiri rýrnunarhraða, þannig að mót þurfa auka rýrnunarheimild.
Hönnun gegn-sprungum: Fóðringar sem eru þykkari en 60 mm eru málmblöndur með mólýbdeni og vanadíum til að betrumbæta kornbyggingu. Innri kuldahrollur er settur upp á stórum fóðrum til að forðast aðskilnað og stökk karbíð.
Uppsetningarsamsvörun: For-frátekin boltagöt til að skipta um eitt-stykki. Í samanburði við háan manganstálfóður geta hákrómfóðringar verið 15% ~ 25% þynnri undir jöfnum slitþolsstöðlum, sem dregur úr álagi og orkunotkun.
6. Tilvísunartafla fyrir fljótt efnisval
表格
| Vinnuástand | Æskileg einkunn | Önnur einkunn | Ekki mælt með |
|---|---|---|---|
| Lítil kolamylla, kalksteinsmölun með hléum | Cr15 | Cr20 | Cr26 (Óþarfa hár kostnaður) |
| Hefðbundin sementsmylla, járngrýti og samanlagður framleiðslulína | Cr20 | Cr26 (Lang-framleiðsla með fullri-getu) | Cr15 (Tíða skipti krafist) |
| Stór steinefnavinnsla, há-hitaklinker, súr blautmala, há-kísilharðberg | Cr26 | Þykkt Cr20 | Cr15 |
| Gróf malabox með stórum málmgrýti og miklum höggum | Hár mangan stálfóður | Bimetallic Composite High Chromium Liner | Pure Cr15/Cr20/Cr26 (viðkvæmt fyrir hornsprungum) |
| Venjulegur-þurrmölun við hitastig, framleiðslulína með takmörkuðu kostnaðarhámarki | Cr15 | Cr20 | - |
7. Skýringar um notkun og viðhald
Áhrifatakmörkun: Öll þrjú stigin eru meðal-lítil slitþolin efni-. Fyrir grófslípunartunnur með fóðurmagnsstærð yfir 100 mm, eru háir manganstál eða tvímálms samsettar fóðringar settar í forgang til að koma í veg fyrir sprungur á hákrómfóðringum.
Ætandi umhverfi: Cr26 er skylda fyrir brennisteins-og súr grugglausn; Cr15 verður fyrir tæringu sem hraðar núningi.
Hitatakmörkun: Aðeins Cr26 heldur stöðugri frammistöðu við langtíma vinnuhitastig yfir 350 gráður. Langtíma-há-hitaþjónusta mýkir Cr15 með temprun, tvöföldun slittaps.
Uppsetning og viðhald: Bönnuð eru suðu og klippingar á háum krómfóðrum þar sem suðu við háan-hita myndar sprungur. Fylltu eyður á milli fóðra með slitþolnu -steypuefni við uppsetningu til að forðast efnisrof á boltum.
8. Yfirlit yfir kostnað og ávinning
Cr15: Lægsta fyrirframfjárfesting en tíð stöðvun til að skipta um. Hentar fyrir litlar-afkastagetu verksmiðjur með lítið tap í niðritíma.
Cr20: Ákjósanlegur heildarkostnaður, staðlað uppsetning fyrir 80% sementsverksmiðjur og meðal-litlar námur.
Cr26: Hærra eins-innkaupaverð en tvöfölduð endurnýjunarlota. Lágmarks rekstrar- og viðhaldskostnaður fyrir stórar samfelldar framleiðslulínur, sem dregur verulega úr efnahagslegu tapi af völdum framleiðslustöðvunar.






